ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

program ใช้งาน KARE D7818HT ทาง computer ?
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
Welcome to the Kunena forum!

Tell us and our members who you are, what you like and why you became a member of this site.
We welcome all new members and hope to see you around a lot!
  • หน้าที่:
  • 1

program ใช้งาน KARE D7818HT ทาง computer ? 2 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #6

• Danu TH.
ใช้งาน KARE D7818HT อยู่ ต่อ intranet ตั้ง IP ไว้แล้ว
การเรียกดูผ่าน computer ต้องมี program อะไรครับ
donwload ที่ไหนครับ
อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน

ตอบกลับ: program ใช้งาน KARE D7818HT ทาง computer ? 2 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #7

หลังจากตั้งค่าเรียบร้อยแล้วนั้น ก็ให้เปิด Web Browser ขึ้นมาครับไม่ว่าจะเป็น Internet Explorer , Google Chrome หรือ Firefox (สำหรับ Google Chrome และ Firefox จำเป็นต้องมีขั้นตอนเพิ่ม ลองอ่านดูได้จาก บทความ นี้) หลังจากนั้นให้พิมพ์ในช่อง URL เป็น IP Address ที่ได้ตั้งค่าเอาไว้ครับ ตามด้วย Port ของเราครับ

ยกตัวอย่างเช่นให้พิมพ์ URL : 192.168.1.234:90
โดยเราตั้งค่า ดังนี้
IP Address คือ 192.168.1.234
HTTP Port คือ 90

ดังภาพตัวอย่างครับ^^
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
แก้ไขล่าสุด: 2 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย KARE Take KARE, Take Quality.

ตอบกลับ: program ใช้งาน KARE D7818HT ทาง computer ? 2 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #8

• Danu TH.
ขอบคุณครับ

ขั้นตอนคือ
ใช้ IE.
key IP ADDRESS ที่กำหนดไว้ . แล้ว execute
จะมี จุดเล็กๆขึ้น ด้านมุม บนซ้ายมือ
แล้วต้องทำการ install program … จึงจะเข้าหน้า login ได้ ???

ตอบกลับ: program ใช้งาน KARE D7818HT ทาง computer ? 2 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #9

ใช่แล้วครับ
สำหรับการใช้งานเครื่องคอมพิวเตอร์นั้นเป็นครั้งแรก จำเป็นต้องติดตั้ง ActiveX ก่อนครับ

หากยังติดปัญหาตรงไหนอีก ก็สอบถามมาได้เลยนะครับ
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.37 วินาที